fbpx

ครูกล้าสอน รุ่นที่ 3

"เมื่อคนหนึ่งที่ยืนอยู่หน้าห้องเรียนเปลี่ยน ห้องเรียนทั้งห้องก็จะเปลี่ยนตาม"
"ครูกล้าสอน" รุ่น 3

อ.กาญจน์กมล สุวิทยารัตน์ (ไหม)

ภาควิชาจิตวิทยาและการแนะแนว คณะครุศาสตร์ มรภ. สงขลา

อ.ชลธิชา ยศพล (พลอย)

วิทยาลัยดุริยางคศิลป์ ม.มหิดล

อ.ณรงค์ กาญจนะ (ณรงค์)

สาขาวิชาหลักสูตรและการจัดการเรียนรู้ คณะครุศาสตร์ มรภ.สงขลา

อ.นพดล โตวิชัยกุล (โม่)

สาขาวิชาการจัดการนวัตกรรมทางธุรกิจ คณะวิทยาการจัดการ ม.ศิลปากร

อ.ปิ่นหทัย หนูนวล (ปิ่น)

สาขาวิชาการพัฒนาเด็ก เยาวชนและครอบครัว ภาควิชาสังคมสงเคราะห์ คณะสังคมสงเคราะห์ศาสตร์ ม.ธรรมศาสตร์

อ.พิเชตวุฒิ นิลละออ (เชต)

สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์ คณะศิลปศาสตร์และวิทยาการจัดการ ม. สงขลานครินทร์ วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี

อ.รัก ชุณหกาญจน์ (รัก)

ภาควิชาจิตวิทยา คณะสังคมศาสตร์ ม. เกษตรศาสตร์

อ.วิชชุตา มาชู (ด้า)

สาขาวิชาการจัดการท่องเที่ยวและนันทนาการ คณะศิลปศาสตร์ และวิทยาการจัดการ ม. สงขลานครินทร์ วิทยาเขตสุราษฎร์ธานี

อ.สิริกร โตสติ (แก้ว)

สาขาการประเมินและวิจัยทางการศึกษา คณะครุศาสตร์ มรภ. สมเด็จเจ้าพระยา

อ.โสภิณ จิระเกียรติกุล (หลี)

สาขาเศรษฐศาสตร์ คณะเศรษฐศาสตร์ ม. สงขลานครินทร์

อ.เขมิกา เขมะกนก สุดนาวา (ฟ้า)

กองกุมารเวชกรรม วิทยาลัยแพทยศาสตร์พระมงกุฎเกล้า โรงพยาบาลพระมงกุฏเกล้า

อ.ชาคริยา พันธ์ทอง (ติ๋ง)

กลุ่มการศึกษาพิเศษ คณะครุศาสตร์ มรภ.อุดรธานี

อ.ถวิล อินทรโม (หวิล)

สาขาพัฒนาชุมชน คณะมนุษย์ศาสตร์ มรภ.สงขลา

อ.นูซานา ปะกียา (นู)

สาขาวิจัยและพัฒนาผลิตภัณฑ์ฮาลาล คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ม.ฟาฏอนี

อ.พงศ์ธนยศ กิรติสินธุ์ (กรรณ)

คณะกายภาพบำบัดและเวชศาสตร์การกีฬา ม.รังสิต

อ.ภวินท์ ธัญภัทรานนท์ (ต้น)

ภาควิชาวิศวกรรมเกษตร คณะวิศวกรรมศาสตร์ ม. เกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน

อ.เลอพงศ์ จารุพันธ์ (เอก)

ภาควิชาเทคโนโลยีการบรรจุและวัสดุ คณะอุตสาหกรรมเกษตร ม.เกษตรศาสตร์

อ.ศรุพงษ์ สุดประเสริฐ (โซ่)

สาขาวิชาการละคอน คณะศิลปกรรมศาสตร์ ม. ธรรมศาสตร์

อ.สุทธิดา จันทร์ดวง (ปุ้ย)

กลุ่มหลักสูตรและการสอน คณะครุศาสตร์ มรภ. อุดรธานี

อ.อัมพวรรณ อิ่มเอมทรัพย์ (ปุ๋ย)

สาขาวิชาภาษาอังกฤษ ภาควิชาสังคมศาสตร์ วิทยาลัยแม่ฮ่องสอน มรภ. เชียงใหม่

อ.จริยภัทร รัตโณภาส (ลูกอม)

สาขาเศรษฐศาสตร์ คณะเศรษฐศาสตร์ ม.สงขลานครินทร์

อ.ณภัคอร ปุณยภาภัสสร (กิ๊บ)

สาขาบริหารธุรกิจ วิทยาลัยพาณิชยศาสตร์ ม.บูรพา

อ.ทรรศนีย์ วันชาดี (อ้อ)

กลุ่มการศึกษาพิเศษ คณะครุศาสตร์ มรภ.อุดรธานี

อ.บุศรา ชินสงคราม (บุศ)

คณะกายภาพบำบัดและเวชศาสตร์การกีฬา ม.รังสิต

อ.พวงทอง เพชรโทน (หญิง)

กลุ่มเทคโนโลยีทางการศึกษา คณะครุศาสตร์ มรภ.อุดรธานี

อ.ภัทร์ลดา ตังวีระสิงห์ (ใหม่)

คณะกายภาพบำบัดและเวชศาสตร์การกีฬา ม. รังสิต

อ.วัลลภา วาสนาสมปอง (ลอตเต้)

สาขาสาธารณสุขศาสตร์ วิทยาลัยสหเวชศาสตร์ มรภ.สวนสุนันทา

อ.สายฝน สิทธิมงคล (หนึ่ง)

แผนกวิชาชีววิทยา ภาควิชาวิทยาศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ม. สงขลานครินทร์ วิทยาเขตปัตตานี

อ.สุนิสา วงศ์อารีย์ (ออย)

กลุ่มจิตวิทยา คณะครุศาสตร์ มรภ. อุดรธานี

อ.อัศวพร แสงอรุณเลิศ (บิว)

สาขาวิชาภาษาอังกฤษ คณะครุศาสตร์ มรภ. พิบูลสงคราม